Forum|Articles ()|Gallery|Calendar|Sponsors
 Active TopicsActive Topics Display List of Forum MembersMembers Search The ForumSearch HelpHelp
 RegisterRegister LoginLogin

General Discussion Forum
 New Mini Society forum : General Discussion Forum
Subject Topic: ร้าน Dee Auto หน้ารามฯดีไหมครับ Post ReplyPost New Topic
Author
Message << Prev Topic | Next Topic >>
ThonglorLady
JCW State 5
JCW State 5
License No.: ญห *58*

Online Status: Offline
Member Id.: 597
Posted: 03 Jan. 13 at 01:15 | IP 115.31.129.152 Quote ThonglorLady

Star` wrote:

ขออนุญาติ แชร์อีกมุมนึงครับ

กับคนอื่นเป็นไงไม่รู้ แต่สำหรับผมเคยไปใช้บริการครับ

ครั้งเดียวเลิกครับ สั้นๆ ง่ายๆ คือ ห่วยครับ 

ผมอยู่พระราม 2  ถ่อไป ราม เพราะ comment ที่เค้าว่าดี นี่แหละครับ

สุดท้ายในเคสของผม  หน้ามือ หลัง.. เลยครับ 

อย่างว่าครับ ต่างกรรม ต่างวาระครับ  ขอให้โชคดี  ถ้าคิดจะไป  ขออย่าให้โดนแบบผมครั

....เออ!เกิดอาไรขึ้นเอ่ย แล้วได้คุยกับคุณดีเค้าหรือไม่ค่ะ. บอร์ดนี้เค้าเปิดอยู่แล้วไม่มีใครมาแบนหรือลบกระทู้ออกหรอกค่ะ
แต่ถ้าไงรบกวนเล่าสู่กันฟังบ้างได้ไม๊ค่ะ

>> My Lifestyle & My Mini <<
Back to Top View ThonglorLady's Profile Search for other posts by ThonglorLady Visit ThonglorLady's Homepage

zappman
STAGE 1
STAGE 1

Member Id.: 2044
Posted: 18 Jan. 13 at 21:47 | IP 180.183.119.62 Quote zappman

ผมก็เจอเหตุการณ์ไม่ค่อยจะดีเท่าไรครับ

ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปรากฏว่าน้องเขา หมุนเกลียวใต้อ่างเครื่องจนขาด

พลังเยอะมาก เศร้าเลยครับ

Back to Top View zappman's Profile Search for other posts by zappman

JCW State 5
JCW State 5

Posted: 19 Jan. 13 at 00:20 | IP 115.31.129.70 Quote ThonglorLady

zappman wrote:

<FONT style=": #404040">ผมก็เจอเหตุการณ์ไม่ค่อยจะดีเท่าไรครับ

<FONT style=": #404040">ไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องปรากฏว่าน้องเขา หมุนเกลียวใต้อ่างเครื่องจนขาด

พลังเยอะมาก เศร้าเลยครับ

...omg!!...

Back to Top View ThonglorLady's Profile Search for other posts by ThonglorLady Visit ThonglorLady's Homepage

alife
STAGE 1
STAGE 1

Member Id.: 3724
Posted: 19 Jan. 13 at 21:53 | IP 27.55.2.231 Quote alife

ก็อย่างว่าละคับ เปลี่ยนน้ำมันเครื่องราคาสามพัน ก็บริการเท่านี้ ถ้าบริการมากว่านี้หน่อยจะได้ใจผมบ้าง รถออกมาฝากระโปรงงี้เขรอะเชียว เค้าคงเปลี่ยนน้ำมันเครื่องอย่างเดียวจริงๆ
Back to Top View alife's Profile Search for other posts by alife

vahahaha
STAGE 3
STAGE 3
License No.: xx-122

Member Id.: 3104
Posted: 21 Jan. 13 at 23:33 | IP 58.8.17.107 Quote vahahaha

เคยทำ2ครั้งตอนนี้เลิกครับ เพราะ...... 
-เคยเปลี่ยน Coilover Tein SS ที่dee ... แล้วตอนนั้นผมไปใส่ตัวปรับความนึดไฟฟ้าที่ Tein thailand เค้าถามว่า ไปซื้อที่ไหนมา ประกอบผิดมาน่ะ.....
-เคยจะไปเปลี่ยนอะไหล่ mini ราคาดันเท่า0-แพงกว่าซ่ะงั้น..... เชคให้ดีก่อนเปลี่ยนน่ะครับ
-บ้างเรื่องอาจรู้ไม่จริงเช่น รถผม JCW ใช้กรองอากาศกลม บอกผมว่าใช้กรองแผ่น R53 ได้ ก็เชื่อเปลี่ยนไป ตอนนั้นสังหรณ์ใจแปลกๆ มิน่าละตอนนั้นยัดยังไงก็ปิดไม่ลง ต้องตัดตัวล็อคกรองออกถึงจะปิดได้ ขับไป5000โลจะให้0เป่ากรองให้ปรากฏ0บอกว่า กรองแบบนี้ใช้กับกรองjCWไม่ได้ ตอนนี้อากาศไหลตรงเข้าเครื่องเลย .........เศร้าครับ....... ตอนหลังผมสั่งกรองกลมมาเปลี่ยนเอง ใส่ง่ายมากครับ ไม่ต้องยัดแบบที่ Dee ทำเลย.....
-ส่วนที่เห็นเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง+กรอง3000นั้น ก็ไม่ได้ถูกอะไรเพราะที่ร้านใช้น้ำมันเครื่องแค่4ลิตร  ตามเสปคที่ผมเคยเปลี่ยนที่0ต้องใช้5ลิตรครับ..... ผมเปลี่ยนที่Bquik5ลิตร+กรองก็ราคาเท่ากัน น้ำมันตัวเดียวกัน 

ปล...ที่พูดมาคือความจริงและความคิดเห็นส่วนตัวครับ ที่มาเรื่มทำร้านนี้ก็เพราะคำชมจากเวปนี้แหละครับ  ส่วนตัวก็คงไม่ทำร้านนี้แล้วครับ เดียวนี้ผมหัดทำเอง+เข้า0แล้วครับ ^^

Back to Top View vahahaha's Profile Search for other posts by vahahaha

JCW State 5
JCW State 5

Posted: 22 Jan. 13 at 15:12 | IP 180.183.128.119 Quote ThonglorLady

...รถมินิใช้น้ำมันเครื่อง 5 ลิตรเชียวเหรอ  แพมยังเข้าใจว่า แค่4 จิ๊สๆ เด้วขอไปเปิดสเปครถดูหน่อย เพราะถ้าห้าลิตรจริงๆแพมน่าจะโดนโกงน้ำมันเครื่อง แล้วที่ เหลือไปอยู่ไหนหว่า??...

alife
STAGE 1
STAGE 1

Member Id.: 3724
Posted: 22 Jan. 13 at 18:13 | IP 27.55.155.148 Quote alife

mini cooper ใช้น้ำมันเครื่อง 5 ลิตรจิงๆคับ แล้วส่วนที่เหลืองเค้าคงเก็บไว้เติมให้คุณแพมคราวหน้ามั้งคับ
Back to Top View alife's Profile Search for other posts by alife

JCW State 5
JCW State 5

Posted: 22 Jan. 13 at 21:14 | IP 115.31.129.70 Quote ThonglorLady

alife wrote:
mini cooper ใช้น้ำมันเครื่อง 5 ลิตรจิงๆคับ แล้วส่วนที่เหลืองเค้าคงเก็บ
ไว้เติมให้คุณแพมคราวหน้ามั้งคับ

....ไว้เอาถังใส่คืนเอามาใล้ที่ร้านใส่เครื่องปั๊มลม

vahahaha
STAGE 3
STAGE 3
License No.: xx-122

Member Id.: 3104
Posted: 24 Jan. 13 at 01:18 | IP 58.11.109.223 Quote vahahaha

จริงๆ4ลิตรก็เห็นใช้ได้น่ะครับ แต่ผมตาม0ใช้5ลิตรดีกว่า เพื่อความสบายใจ 
Back to Top View vahahaha's Profile Search for other posts by vahahaha

If you wish to post a reply to this topic you must first login
If you are not already registered you must first register

<< Prev Page of 2
  Post ReplyPost New Topic
Printable version Printable version

Forum Jump
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot create polls in this forum
You cannot vote in polls in this forum

facebook     MINI-TH     youtube

Forum  |  Articles (MINI-TH.)   |  Gallery   |  Calendar  |  Sponsors 

ติดต่อโฆษณา